News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

อาหารเวียดนาม

Previous topic - Next topic

กะแบ้ว

มีใครพอจะทราบมั้ยคะ ว่าร้านอาหารเวียดนามในสวิสมีอยู่ที่ไหนบ้าง
 ขอบคุณล่วงหน้าคะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0202 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

blacktea

สวัสดีค่ะกะแบ้ว ไม่ได้เจอในนี้เสียนาน เป็นไงบ้างคะ

pall

สวัสดีจ๊ะบี
  สวัสดีจ๊ะกะแบ้ว
 ใช่กะแบ้วหายหน้าไปเลยไม่รู้ว่ายังเข้ามาอ่านอีกหรือเปล่า
 ป้าย้ายบ้านเสร็จเรียบร้อยแล้วทุกสิ่งทุกอย่างเริ่มจะลงตัว

ยอมรับว่าสบายใจมากขึ้นกว่าเก่าเพราะอยู่ในเขตชนบท
 ออกจากบ้านก็เจอวัวเจอบ้านชาวนา
 ป้าไปซื้อนมสดที่รีดจากเต้านมวัวสดๆที่ออกมาใหม่ๆ
 จะตอ้งไปช่วง5โมงเย็นจนถึง6โมงเย็น

ช่วงนี้ชาวนากำลังรีดนมวัวอยู่ก็ไปขอซื้อจากเขา
 บ้านชาวนาอยู่*งจากบ้านป้าแค่4นาทีเอง
 ราคาลิตรละ1สวิสฟรังก์ประมาณ 30บาท
 นมยุงอุ่นๆอยู่อร่อยมาก

ตอนแรกที่ดื่มใหม่ๆท้องเสียเพราะไม่ชิน
 เอามาต้มตอนนี้อยู่ตัวแล้ว

jang

สวัสดีค่าทุกคน....จริงคะป้า นมวัวสดจากเต้าอร่อยจริงๆ
 ตอนแจงพักอยู่ที่บ้านน้า จะได้ดื่มสดๆทุกวัน ไม่ต้องต้มเลยนะคะป้า..หอมหวาน มัน จริงๆค่ะ..(อ้อ บ้านน้าเป็นฟาร์มน่ะค่ะ..)

ตอบคุณกะแบ้ว..........ที่เบิร์นมีร้านนึงนะคะ ..จำชื่อไม่ได้แล้ว..จะอยู่ใกล้ๆกับร้านขายอาหารไทย สยามฟู้ดค่ะ..ในตัวเมืองเลย ยังไม่เคยไปลองเลยค่ะ..

miko

เออ  ไม่รู้จําผิดหรือเปล่ากะแบ้วที่อยู่ลูชินร์เปล่า?