News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

กลับมาแล้วจ้า

Previous topic - Next topic

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

สวัสดีทุกๆคน เจ้าค่ะ  กลับมารายงานตัวอีกครั้ง หลังจากหายไปนาน ด้วยเหตุที่น้องคอม งองแง ไม่ช่วยทำมาหากิน และด้วยภาระหน้าที่ แม่ลูกหมู  กว่าจะว่างพอหยอดบั้นท้ายอันอวบอั๋นลงมานั่งหน้าคอมได้ ก็เล่นสะ ลงแดงไปพักใหญ่ คิดถึงเพื่อนจิตมิตรสหายทุกคน หายไปนานพอเข้ามาดู ก็ดีใจมากที่เห็นมีสมาชิกใหม่ๆ และสมาชิกเก่าแก่ (ลายคราม) ยังคงเหนียวแน่ต่อเวปป้าจ๋า  ป้าจ๋าหมูนิดมาแล้วนะ เจ้าค่ะ ไม่ต้องโทรตามแย้ว น้องชาดำ(เย็นหวานเจี๊ยบชื่นใจ)พระพี่นางมาเสนอหน้าในเวปป้าอีกรอบแล้วนะ ขอบคุณพี่มิโกะและนี่นะ ที่ถามไถ่ถึง คิดถึงทุกคนมากค่ะ แล้วจะมาแชทเพื่อป้าอีกนะค่ะ

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0290 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

miko

สวัสดีคะคุณ นิด ขอต้อนรับกลับเข้าสู่เว็บอีกครั้งนะคะ ครั้งนี้หวังว่าคงไม่หายไปใหนอีกนะค่ะ แบบว่าคิดถึงนะคะ

blacktea

หวัดดีจ๊ะแม่ลูกหมู กลับมาได้แล้วเหรอตัว นึกว่าน้องคอมพ์เดี้ยง *่ไม่กลับซะแล้น วันนี้แดดดี เดี๋ยวจะออกไปนอนอาบแดดซักนิ๊ด ผิวจะได้คล้ำๆ เป็นสี(ดำ)แทน (สีเนื้อ) อิอิ

pall

สวัสดีจ๊ะนิดแม่หมูตัวกลม
 แม่หมูคนเดียวนะลูกไม่เกี่ยวเพราะลูกผอมแห้งแรงนอ้ยมาก
 แม่เเย่งพลังงานไปหมด

ป้าได้คอมมาแล้วแต่ฮ่วยเซ็งมากเลย
 เพราะความเก่งกดมั่วจนตัวอักษรหาย
 นี่เลยใช้การพลิกแพลงเอาจนเขียนไทยได้นะ
 ขนาดเขียนไทยยังมั่วมากๆขืนให้เขียนฝรั่งสงสัย
 คนอ่านและคนเขียนคงใส่แว่นตาดำแน่ๆ

ว่างเมื่อไรก็มาแชทแทนป้าบ้างก็แล้วกัน
 ลุงชอบลากตะลอนเที่ยวจนหน้าเ*่ยวด่างไปหมด
 ต่อให้ลอกหน้าออกมาเป็นแผ่นๆก็ลบรอยด่างไม่ได้

นี่นะ

พี่นิดหายไปไหนมาคะ คิดถึงมากเลยค่ะ ....

นิด ( แม่ลูกหมูสามตัว )

ขอบคุณ ป้าจ๋า พี่มิโกะ ชาดำ นี่นะ ที่คิดถึงแม่หมู  
 นู๋นผิดไปแย้ว ที่ทำตัวหายสาปสูญไประยะหนึ่ง ตอนนี้ในเมื่อมิตรสหายในเวปให้อภัย ประกาศตามหาคนหาย แม่หมูก็เลยกลับมาออดอ้อนทุกท่านอีกครั้ง เจ้าค่ะ  แฮะ แฮะ

blacktea

คุณแม่หมูขา...หายจากเวปยังไม่พอ หายออกจากบ้านด้วยนะคะ โทรไปก็มีแต่น้องแฝดรับสาย คุณแม่หายไปไหนจ๊ะ

miko

อ๋อ นี่ น้อง ชาดําถ้าน้องนิด อยู่ก็คงจะไม่โทรมาหาพี่ช่ายมัยเนื่ย? เฮ้อ น้อยใจจริงๆๆนะเนี้ย (หยอกเล่นจ้า)

blacktea

ที่มิโกะจ๋า....แต่เช้าแต่....เมื่อวานน่ะเขาโทรหาตัวเองก่อนหรอก แต่ไม่ยักเจอใครซักคน เลยคิดว่าตัวเรานี้หนอ....จะว่างมากเกินไปหรือเปล่าเนี่ย