News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

ตามหาคุณน้อง

Previous topic - Next topic

ชล

ถึงคุณชาดำ ชลรบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ชล

ถึงคุณมิโกะ
      เราเจอกันที่เว็บนี้อีกครั้ง หลังจากที่คุณมิโกะแนะนำชลไว้ที่เว็บชาวไทย ขอบคุณนะค่ะที่บอกข้อมูลชล พอชลติดต่อมาที่เว็บนี้คุณป้าพอลใจดีมาก ช่วยเหลือชลหลายอย่าง รบกวนคุณช่วยชลอีกทางนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

miko

สวัสดีคะ คุณ ชล ไม่เป็นไรคะ เราคนไทยเหมือนกันช่วยกันได้ก็ช่วยกันไป มิโกะ ยินดีและเต็มใจคะ วันเสาร์หน้าที่จะถึงนี้ที่วัดไทยเค้าจะมีงาน เกี่ยวกับอาหารไทย ถ้ามิโกะได้ไป มิโกะ จะเอารูปไปถามคนไทยที่เค้าไปเที่ยวงานให้คะ  หวังว่าคงจะมีสักคนที่รู้จักเพื่อนคุณแม่คุณ..... ถูกต้องคะป้า พอล ใจดีมาก ที่นี้ เหมือนเป็นแหล่งรวม ของเราชาวไทยทุกๆคน มีข่าวอะไร ก็จะมาบอกต่อกันได้ในเวปป้าพอล นี่แหละค่ะ อย่าง มิโกะ ก็"ได้รับความ ช่วยเหลือ จาก น้องสาวที่รู้จักกันในเว็ป นี้ช่วยเหลือเหมือนกันค่ะ ยังชึ้งใจมิรู้ลืมเลยคะ เธอ คนนั้น ก็คือ น้อง ชาดํา ไงละคะ เธอคนนี้ทําให้ชีวิตมิโกะ มีชีวิตชีวา และไม่เหงาเหมือนแต่ก่อนอีก

blacktea

ชาดำลองถามๆ ดูแล้วนะคะ  ถามหาคนชื่อน้อง มาจากทางเหนือ
 ไม่มีใครรู้จักค่ะ เขาว่าถ้ามาจากอีสานน่ะมีอยู่หลายคน

มีชื่อจริง นามสกุล(เก่า)จริง ไหมคะ เผื่อเขาอาจจะไม่ได้ใช้ชื่อน้องที่นี่ก็ได้นะคะ
 แต่ยังไงจะถามดูอีกนะคะ  

ถึงพี่มิโกะ......จ้า
 แหม เขาเขินนะตัวเอง เล่นเอาชื่อมาประกาศออกอากาศแบบนี้น่ะ
 ไม่ได้ทำอะไรให้ซักหน่อย คนอื่นอย่าไปซึ้งกับพี่มิโกะมากนะคะ
 พอดีพี่มิโกะ เขาแค่ตกหลุมรักชาดำ เลยรำพันหาซะยกใหญ่ อิอิ

ชล

ขอขอบคุณ คุณมิโกะและชาดำ อีกครั้งค่ะ แล้วชลจะเข้ามาติดต่อตามข่าวเรื่อย เรื่อย นะค่ะ

ชล

ถึงทุกคนค่ะ  
 ชลเข้ามาดูข่าวคราวเรื่อย แต่ไม่มีข่าวคราวเลย สงสัยคงจะไม่มีใครเคยเห็นน้าน้องและสามีเลย ชลหวังว่าน้าน้องและครอบครัวคงจะสบายดี ชลและแม่เป็นห่วงน้าน้องค่ะ ตอนนี้ก็คงหวังแค่ดวง ว่าจังหวะที่มีคนรู้จักน้าน้องบังเอิญเข้ามาอ่าน แต่ก็ขอขอบคุณทุกคนค่ะทีเข้ามาอ่านค่ะ