News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

สมัครสมาชิกใหม่เวปป้าพอล

Previous topic - Next topic

ต๋อย

สวัสดีป้าพอลและเพื่อนๆชาวเวปป้าพอล  ได้เวปป้าพอลจากทิรามิสุ ต๋อยอยู่สวิส จังหวัดบาเซิลลั้น ไม่รู้ว่าใครอยู่แถวนี้บ้าง

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0454 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

แจง

สวัสดีจ๊า คุณต๋อย ยินดีที่ได้รู้จักนะค๊า

แจงอยู่ใกล้ๆ บ้านป้าพอล ค๊า

อยากไปเที่ยว บาเซิลจังเลย  

toto

สวัสดีเหมือนกันครับ :)      อ่าน webboard ที่นี่มาอาทิตย์นึงแล้ว เจอแต่คุณแม่บ้านทั้งนั้นเลย.....มีนักเรียนบ้างหรือเปล่าครับ
 ผมก็เป็นคนนึงที่อยากไปลองอยู่ที่สวิสเหมือนกัน (เห็นเค้าว่าสวยมาก)  
 แต่ไม่ค่อยรู้อะไรเกี่ยวกับสวิสเลย ว่าแต่ว่าถ้าไปเรียนภาษาเนี่ย ทำงานพิเศษได้หรือเปล่า ??? ถ้าทำได้ ...ไม่รู้จะพอกินมั้ย...แบบว่างบน้อยน่ะครับ     แล้วพี่ ๆ ที่ทำงานในโรงงานไวน์น่ะ เข้าไปทำได้ยังไงครับ...จะติดตามอ่าน board นี้ต่อไปนะครับ สนุกดีเหมือนกัน

บัวขาว

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ต๋อย
 สวัสจ้า แจง
 ประเทศสวิสสวยดีค่ะ เล่นสกีก็สนุกแตถ้าอยากเรียนภาษาเยอรมันไปเรียนที่แฮมเบก เยอรมันดีกว่าค่ะ เพราะคนที่นี่เขาพูดสวิสเยอรมันค่ะ

ทิรามิสุ

ยินดีต้อนรับจ้า เอาสาวน้อยเต้นระบำมาต้อนรับค่ะ

pall

สวัสดีจ๊ะต๋อย
 ยินดีต้อนรับจ้า..อิอิ มาแบบนี้น่าสนมากๆๆ
 มีอาหารขนมมาเพียบเลย....แวะมาบ่อยๆนะ
 สงสัยคงทำอาหารเก่งมากเลย.แวะมาบอกสูตรที่ห้องครัวสวิส
 ก็ได้นะ..จะรอจ้า

pall

สวัสดีจ้าtoto    
 ยินดีต้อนรับน้องใหม่อีกคน..อิอิอายุเป็นเพียงตัวเลข
 ไม่เป็นแม่บ้านก็เข้ามาบ่อยๆนะ...สวิตฯสวยมาก
 ขนาดวัวยังยิ้มสวยเลย

ดึ๋ยย์

สวัสดีค่ะคุณต๋อย
 ดึ๋ยย์อยู่ไม่ใกล้ ไม่ไกล แถบเมือง Baden ค่ะ

เกตุ

สวัสดีค่ะต๋อย เป็นพี่หรือเพื่อนก็ไม่รู้ ฮี่ ฮี่ ยินดีต้อนรับค่ะ เอ๊ะเอาขนม
 มาล่อป่าวเนี่ย แผล่บๆๆ  

โตโต้ โปเตโต้ ด้วยป่าว ไม่ใช่แม่บ้านก็เข้ามาคุยได้จ้า เกตุไม่กัด ไม่ต้องกลัว ป้าเขาฉีดยาให้ครบแร่ะก๊ากกกกกกกกกกกกก ไม่ใช่นัก
 เรียนแต่ก็อยากคุยกับโปเตโต้นะ

miko

สวัสดีคะคุณ ต๋อย ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ มิโกะ อยู่คอนโตว์ Schwyz ว่างๆเข้ามาคุยกันนะคะ และ หวัดดี คุณ โตโต้ ด้วยคะ ไม่รู้ว่าถาม มิโกะ หรือเปล่าคะ เกี่ยวกับการเข้าทํางานที่โรงงานไวน์ ถ้าถาม มิโกะ จะตอบให้คะ มิโกะ เข้าทํางานได้โดยใช้เส้นก๋วยจั๊บคะ พอดีแฟนรู้จักกับเจ้าของโรงงานเป็นการส่วนตัวแฟนเลยฝากเข้าทํางานคะ

ส้มตำ

สวัสดีคุณ..
 ยินดีที่ได้รู้จัก