News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

คนนี้ชื่อโตโต้คับ

Previous topic - Next topic

ส้มตำ

ในเมือง¨Zürich  มีหกโซนจ้ะ..
 Josefstrasse...อยู่ที่โซน  ๕ จ้ะ

แจง

ตายแล้ว พี่ยาหยี  จุดใต้ ตำตอ ซะจริงๆ

บ. ไทยรุ่ง น่ะ ตอนนี้ เพื่อนแจง คนนึงก็ทำงานอยู่ที่นั่นจ๊ะ หนองแขม นี่แหล่ะ..เหอๆ เห็นมันบ่น  

เหนื่อยๆ หนักๆ อยู่เหมือนกัน แต่ไม่ยักกะออก ซะที เหอๆ

น้อง โตโต้ สนใจแต่เมืองซูริค  ไม่สนใจ เหมืองเก่าๆ แบบ เบิร์น บ้างรึจ๊ะ

วันนี้ไปเดิน ที่ ไฟร์บวร์กมา เมืองนี้เป็นเมืองการศึกษา มหาลัยเพียบ
 เดินไปนึกว่าเดินอยู่แถว สยาม เซ็นเตอร์พอยส์  

ก็ วัยรุ่นที่นี แต่งตัวกัน นึกว่า หลุดออกมาจาก แค๊ทวอร์ค ง่ะ

toto

ขอบคุณคับพี่ส้มตำ (ฟังชื่อแล้วเปรี้ยวปาก)

จริงๆ แล้วก็สนใจทุกที่ในสวิสแหละคับพี่แจง
 แต่ว่าไม่รู้จักที่ไหนอีกเลยนอกจากซูริค...แล้วสวิสเนี่ยมีเมืองหลวงหรือเปล่าหนอ???.....

ไฟร์บวร์กเหรอคับ เคยได้ยินนะ อยู่ในเยอรมันหรือเปล่าครับ ฟังดูแล้วน่าสนในนะ อยู่ที่นี่ผมก็ไปสยามทุกสัปดาห์คับ (แบบว่าชอบของสวยๆ งาม ๆ....อิอิอิ)

เพื่อนพี่แจงที่อยู่ไทยรุ่งน่ะ เหมือนผมแป๊ะเลยคับ บ่นว่างานหนักเหนื่อยก็เหนื่อย แต่ก็ไม่ยอมออกซะที ไม่รู้ทำไม่....อ้าว....

พี่แจงนี่ก็ดีเนอะ ไปทำงานทุกวัน แต่ก็มีเวลา ถ่ายรูปสวย ๆ มาให้เราได้ดูกันบ๋อย บ่อย....
 ผมชอบรูปที่มีพี่แจงยิ้มแฉ่งๆ ด้วยอ่ะ....น่ารักดี

ยาหยี

ว่าจะมาตอบโตโต้แต่มีคนตอบแล้ว ฮิฮิ ดีค่ะ
 ขอบคุณค่ะต๋อยที่ชมน้องเควิน น่ารักแต่ซนน่าดูเหนื่อยค่ะ ยิ่งช่วงนี้แม่จะไปคลอดแล้วยิ่งหวงแม่น่าดู ปู่กะย่ามารับไม่ยอมไปเลยหงะแม่เลยเหนื่อยยกกำลังสอง55555 จะไปคลอดวันพฤหัสบดีที่28 อาทิตย์หน้านี่แล้วค่ะที่ kantonsspital  Baden ค้า  ใครอยู่ใกล้ก็ไปดูหลานได้เน้อ อิอิอิอิ
 แจง.....เมื่อก่อนพี่ทำอยู่ไทยรุ่งมหาชนนะ มันจะมีแผนกของผู้หญิงด้วยค่ะคือพวกเย็บเบาะรถยนต์อะไรเงี๊ยะ แหมเข้ายากเหมือนกันนะต้องมีผู้เซ้นรับรองต้องมีวุฒิ แต่เข้าไปแล้วงานหนักค่ะ  แถมไทยรุ่งจะมีคู่แข่งคือบริษัท สามมิตรมอเตอร์ค่ะ สามมิตรนี่เค้าจะใหญ่แถวอ้อมน้อยสมุทรสาครค่ะ อิอิอิตอนเป็นสาวๆหนุ่มๆจากสามมิตรมาจีบเพียบเลยแจงหนุกดีกะการสับรางก๊ากๆๆๆๆๆๆ
 โตโต้.....เห็นไหมสาวๆบ้านป้าพรน่ารักทุกคนแวะเวียนมาตอบคำถามให้โตโต้หนะ

ยาหยี

เมืองหลวงของสวิสฯ ก็คือเมืองเบิร์นที่น้องแจงอยู่นั่นแหละโตโต้เอ๋ยเมืองเก่าของสวิสฯค่ะ

ต๋อย

ยาหยี ขอให้คลอดง่ายๆ นะจ๊ะแล้วก็ขอให้*หนูหรืออีหนูเลี้ยงง่ายๆ น่ารักและก็มีสุขภาพดี สมบูรณ์แข็งแรง ทั้งแม่และลูก เอาใจช่วยเบ่งจ้า   เอ้า อึดๆๆๆๆๆๆๆ

ทิรามิสุ

เอาดอกไม้บ้านป้าพอลมาต้อนรับค่ะ  
 สาวๆๆ กริ๊ดกราดกันใหญ่เลย

pall

สวัสดีจ้า
 ปุ้ยดอกไม้ที่ปุ้ยถ่ายมาลุงถอนไปหมดแล้วฮือๆๆ.
 เสียดายมากเลยแกบอกไม่อยากให้มันขึ้นปีหน้าเพราะสูง
 บังดอกไม้อื่นหมด.

**ยาหยี**
 เควินน่ารักมาก..สงสัยฝ่านต้องยอมแพ้แล้ว

สวัสดีจ๊ะน้องโตโต้
 สงสัยมาสวิตฯไม่อดแน่ๆเห็นมะพี่ๆใจดีทั้งน๊าน.

c0ä

น้องโตโต้ พี่ทำงานเฉพาะตอนเย็น เลยมีเวลา ตอนกลางวัน
 แล้วยิ่งตอนนี้ วิญญาณเจแปนเข้าสิง ไปไหนมาไหน ต้องกดชัตเตอร์
 ใครเห็นเค้าก็ว่าเป็นเจแปนมากับทัวร์อ่ะ  

เห็นไรก็กด กดๆ ไปหมดเลยจ๊ะ
 มันบ้า  นะ เหอๆ

บ้า นะ โตโต๊ มาบอกว่า เราน่ารัก เหอๆ สงสัยต้องไปตัดแว่นสายตาแล้วนะจ๊า

(แต่ดีใจอ่ะ นานๆ จะมีหนุ่มๆ(น้อยๆ) มาชม) กร๊ากกกก

พี่ยาหยี รูปนี้น้องเควินน่าเอ็นดูมากพี่ ทำตาปริบๆ  

พี่ปุ้ย ดอกไม้บ้านป้าเหรอ? ถ่ายสวยจัง

ป้าคะ  เสียดายจัง แต่ปีหน้าลุงก็หามาปลูกอีกแหล่ะ

jang

น้องโตโต้ พี่ทำงานเฉพาะตอนเย็น เลยมีเวลา ตอนกลางวัน
 แล้วยิ่งตอนนี้ วิญญาณเจแปนเข้าสิง ไปไหนมาไหน ต้องกดชัตเตอร์
 ใครเห็นเค้าก็ว่าเป็นเจแปนมากับทัวร์อ่ะ  

เห็นไรก็กด กดๆ ไปหมดเลยจ๊ะ
 มันบ้า  นะ เหอๆ

บ้า นะ โตโต๊ มาบอกว่า เราน่ารัก เหอๆ สงสัยต้องไปตัดแว่นสายตาแล้วนะจ๊า

(แต่ดีใจอ่ะ นานๆ จะมีหนุ่มๆ(น้อยๆ) มาชม) กร๊ากกกก

พี่ยาหยี รูปนี้น้องเควินน่าเอ็นดูมากพี่ ทำตาปริบๆ  

พี่ปุ้ย ดอกไม้บ้านป้าเหรอ? ถ่ายสวยจัง

ป้าคะ  เสียดายจัง แต่ปีหน้าลุงก็หามาปลูกอีกแหล่ะ

jang

แว๊ก มา 2 เลย ขอโทษจ๊ะ