News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

furnished studio หมายความว่าอย่างไรคะ?

Previous topic - Next topic

เชอร์รี่

อย่างที่ถามน่ะค่ะ  คือว่ากำลังจะต้องไปอยู่เจนีวาตั้ง 1 ปี แล้วที่พักที่ที่ทำงานจัดให้เค้าบอกว่าเป็น furnished studio เลยสงสัยว่า furnished เนี่ย มันหมายถึงยังไง อุปกรณ์ต่างๆมีครบมั้ย เช่น หมอน ผ้าห่ม เครื่องครัว เพราะถ้ามีแล้วจะได้ไม่ต้องเตรียมไปเอง  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ไว้ไปถึงเจนีวาแล้วจะขอเป็นสมาชิกใหม่อีกคน :)

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0564 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

pall

สวัสดีจ๊ะเชอร์รี่
 ถูกต้องจ้า.
 เชอร์รี่แค่หิ้วกระเป๋าเข้ามาอยู่ได้เลย
 เขามีทุกอย่างไว้บริการพร้อมหมดแล้ว.
 ที่ต้องเตรียมมาคือเงินเท่านั้นจ๊ะ.

เชอร์รี่โชคดีจังอยู่แถวไหนจ๊ะ?
 ไม่ต้องกลัวว่าจะไปล้มทับหรอกแค่ถามเฉยๆ
 แบบคนไทยที่ชอบสอดรู้สอดเห็นเท่านั้น
 ไม่ต้องมาทำหน้าซีดหรอก.

รอให้คนอื่นหรือป้าตุ้มเข้ามาตอบด้วยเผื่อป้าตอบผิดพลาด55555
 สี่เท้ายังรู้พลาดนักปราชญ์ยังรู้พลั้ง.....

ตุ้ม

คุณ Pall ตอบให้ครบถูกหมดแล้วค่ะ  Finished studio ก็เหมือนกับห้องในโรงแรมค่ะ  แต่มีครัวเล็กๆให้ดัวย  ธรรมดาเค้าจะมีถ้วยชามดัวย  แต่ไม่ทราบว่าที่คุณเชอร์รี่จะไปพักมีบริการมาทำความสะอาดห้องและเปลี่ยนผ้าปูที่นอนด้วยหรือไม่

ที่ทำงานของคุณมีช่องทางจะช่วยคุณเทียนฯหาห้องได้มั๊ยคะ    

เชอร์รี่

ขอบคุณคุณป้าทั้งสองนะคะ (ต้องเป็นป้าแน่เลย แหะ แหะ  เพราะหนูเพิ่งจะอายุ 21 เองค่า)  แล้วไปครั้งนี้ก็เป็นไปอยู่คนเดียวที่ต่างประเทศเป็นครั้งแรก  แอบกลัวอยู่เหมือนกันค่ะ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ  ส่วนที่พักนี่ไม่แน่ใจค่ะ ไว้ไปถึงแล้วจะลองช่วยถามที่ทำงานให้อีกที เพราะว่าไปถึงก่อนพี่เทียนหอมตั้งสองเดือน :)

blacktea

หวัดดีค่ะเชอร์รี่
 ดีใจที่แวะเข้ามาค่ะ
 แล้วมาอยู่เจนีวาเมื่อไหร่  
 อย่าลืมเข้ามาที่นี่บ่อยๆ นะคะ