News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

กลับมาเเล้วคะป้า

Previous topic - Next topic

blacktea

พี่มาราตี ชาดำอยากไปมากค่ะ
 แล้วเมืองที่จัดนี่ไกลจากสวิสไหมคะ

อีกอย่างมาคราวนี้ไม่ได้ขอวีซ่าเชงเก้นมาจากไทย
 คงต้องทำเรื่องวีซ่าไว้ล่วงหน้า ถ้าจะไป
 เดี๋ยวขอถามคนขับรถก่อนนะคะ ถ้าตรงกับวันหยุดก็อยากไปค่ะ

maratee

สถานที่ จัดงานอยู่ใกล้ๆ บ้านพี่เองจ้า  
  ( Nuernberg)  จาก ซูริค มา Nuernberg บ้านพี่ ก็ 450 กิโลเมตรคะ  

ขอบอกนิดหนึ่งน่ะคะ ว่า งานนี้ ไม่ ใหญ่โตอะไรนัก  น่ะค่ะ เพราะสถานที่ ที่จัด เล็กไปนิด  
 ภายในงาน ก็ มี อาหารไทยขาย  เเละ เวที เล็กๆ สำหรับ ใครที่อยากขึ้นเวที ร้องเพลง  คาราโอเกะ  
 หรือ จะเต้น อยู่ข้างล่างก็ไม่ว่ากันจ้า งานนี้ เเสง สี เสียง ก็มีบ้าง ถึงเทียบกับดิสโก้ มือ อาชีพไม่ได้ เเต่ ก็จะพยายาม ทำให้ เพื่อนๆ พี่ๆ สนุกกัน เต็มที่คะ  

งานจะ เริ่ม  5 โมงเย็น ถึง ตี 1 คะ  บัตรผ่าน 3 ยูโร ( จะเก็บไปให้ค่าเช่าที่เขาอะ หุ หุ หุ )  

มาราตี  

ถ้ามา  โรงเเรม ติดกับบ้านพี่ มีน่ะชาดำ  

ต้องขอโทษด้วย ที่  ไม่มีห้องให้ ชาดำ กับครอบครัว พักบ้านที่พี่ได้....  

ไม่ว่า กันน่ะคะ   :-)

มาราตี

ขอเเก้ คำผิดนิดหนึ่งน่ะ

"พักที่บ้านพี่ ได้ "  ไม่ใช่ พักบ้านที่พี่ได้....

maratee

มาราตี

ภาพเล็กไป ลองซูม อ่านดูน่ะคะ