กิจกรรมสนุกจากที่ทำงาน Personalausflug ตอน Foxtrail Thunersee

Previous topic - Next topic

แจง

เมื่อวันพุธที่ผ่านมา ทางร้านจัดกิจกรรม ให้พนักงานทุกคนไปเที่ยวและ กินข้าวด้วยกัน เป็นประจำค่ะ

ตามที่แจงเคยบอก ที่ทำงานเป็นร้านอาหาร เงินที่เอาไปเที่ยวด้วยกันนั้นก็เป็นเงิน จาก ทิป ที่ได้จากเซอร์วิชนะคะ

ถ้าเป็นร้านอื่น จะแบ่งเงินกันไป แต่ที่ร้านเรา เน้นความสนุกสนาน ด้วยกัน เลยจัดกิจกรรม ให้ พนักงาน คิดโปรแกรม เที่ยว

หรือทำกิจกรรมอะไรซักอย่างขึ้น  
 ปีที่แล้ว มีปั่นจักรยานบนรางรถไฟ และ เล่นบิลเลียด

ปีนี้เริ่มต้นด้วย Foxtrail ค่ะ

เหนื่อย สนุก มันส์ ฮา แค่ไหน ตามไปดูรูปได้ ตามลิงค์นะคะ

แจงไปแปะไว้ที่เวปของเกตุค่ะ

http://www.pantown.com/board.php?id=6170&name=board5&topic=23&action=view

**กระทู้นี้เป็นกระทู้เดิมหมายเลข 0715 ห้อง pallswiss (เผื่อใช้ในการค้นหา)**

บัวขาว

แอบไปดูมาแล้วจ้า...น่าสนุกดี....ดีเนอะที่ร้านเขากิจกรรม..สนุก..สนุก..ให้พนักงาน..อิ  อิ ที่บริษัทสามีเขามีเหมือนกันแหละ บางปีก็เล่นสกี บางปีก็แข่งรถ ปีนี้หนักหน่อยปันจักยานขึ้นเขาข้าพเจ้าเลยของโบกมือลา..อิ อิ

pall

สวัสดีจ๊ะบัวขาว
 สวัสดีจ๊ะแจง
 สนุกมากเลย..แบบนี้ชอบมาก..เดินออกกำลังกายด้วย
 ถ้าแจงได้เดินทุกวันรับรองว่าลอยลมแน่...
 อืมอิจฉามากสำหรับคนที่ทำงานและมีกิจกรรมพวกนี้
 ขอแสงดความยินดีด้วยจ้าที่ชนะได้ที่1

ขำกับภาพสุดท้ายมากเลย...

pall

ลืมขอบใจแจงมากจ๊ะที่เอารูปมาแบ่งปันกันดู.

bomb

สวัสดีจ้า ยัยหนูแจง เข้าไปแอบดูแล้วนะ อิจฉาง่ะ อยากมีงานทำมั่ง จะได้มีกิจกรรมอะไรสนุกๆ แบบนี้น่ะ คิดถึงนะจ้ะ

นิด( แม่ลูกหมูสามตัว)

น่าสนุกดีนะค่ะแจง เป็นการผ่อนคลายหลังจากที่ทำงานกันเคร่งเครียดที่ดี น่าอิจฉาคนมีงานทำจัง