วีซ่าเยี่ยมเยือน

Previous topic - Next topic

หมูปิ้ง

สวัสดีคะป้าพอลและทุกคน  คือหนูอยากทราบว่าขอวีซ่าท่องเที่ยวแบบมีคนเชิญขอ 6 เดือนได้ไหมคะ  ขอบคุณคะ

pall

สวัสดีค่ะคุณหมูปิ้ง
วีซ่าท่องเที่ยวขอได้ไม่เกิน 3 เดือนค่ะ

แต่วีซ่าเยี่ยมญาติ ( Visitor Visa )มีคนขอมา 3 เดือนแล้วมาขออยู่ต่อที่นี่อีก 3 เดือนมีคนขอได้
แต่บางคนก็ขอไม่ได้

**วีซ่าเยี่ยมญาติ**
ขอตอบเกี่ยวกับวีซ่าเยี่ยมญาติจากการได้พูดคุยและจากประสบการณ์ของตนเองนะคะ
เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเจอคนไทยคนหนึ่งที่อยู่แถบเดียวกับป้าได้เชิญพ่อแม่มาเที่ยวที่สวิตฯ
เป็นวีซ่าเยี่ยมญาติโดยขอได้ 3 เดือน และมาขอต่อได้อีก 3 เดือน
ซึ่งเหมือนกับแม่ของป้าก็เคยขอมา 3 เดือน  และมาขออยู่ต่อได้อีก 3 เดือนซึ่งก็ขอได้
ดังนั้นสรุปได้ว่า  มาด้วยวีซ่าเยี่ยมญาติ 3 เดือนสามารถขอต่อได้อีก 3 เดือน(ขึ้นอยู่กับเขตที่พำนัก...เคยเข้ามา...เหตุผล...ฯลฯ)