แจ้งข่าวด่วน เอเย่นขายตั๋วเปิดออฟฟิศบังหน้าโกงเงิน

Previous topic - Next topic

NA-SP

เตือนทุกๆ คน ให้ระวัง เวลาซื้อตั๋ว หรือจองโรงแรม สถานที่ต่างๆ กับผู้หญิงคนนี้ค่ะ

เพราะเรากับเพื่อน โดนโกงมาแล้ว ห้าหมื่นกว่าบาท กับการซื้อตั๋วการบินกับเอเย่นขายตั๋วเปิดออฟฟิศเล็กๆ บังหน้าโกงเงิน
เพื่อเอาเงินไปหมุน อยู่ที่สุขุมวิทซอย 7/1 กทม.ค่ะ (เราไม่ได้ว่าทุกเอเย่นนะคะ เฉพาะเอเย่นนี้เท่านั้นค่ะ)
ขอเอ่ยชื่อให้ทราบเลยละกัน เพราะเจ็บใจมากๆ เลยค่ะ เธอชื่อว่า อุไรวรรณ เตย (ผู้หญิงค่ะ)

ULAIWAN  KETWONGSA (TOEY)
G.K. TRAVEL AND SERVICE
131/34 Sukhumvit Soi 7/1
คลองเตยเหนือ,เขต วัฒนา,
กรุงเทพฯ  10110

ถึงตอนนี้ก็สองเดือนแล้วยังเอาเงินคืนไม่ได้เลย โทรไปก็ปิดโทรศัพท์หนี ไม่รับสายเราเลยค่ะ
แต่เห็นมีคนบอกว่า เขาก็ยังทำงานอยู่ค่ะ แต่เราอยู่ที่สวิสเซอร์แลนด์ เลยทำอะไรไม่ได้ตอนนี้
ต้องรอปีหน้า เราถึงจะได้ลงไปประเทศไทย และจะไปดำเนินการค่ะ
ถ้าเราจะแจ้งตำรวจและทำการฟ้องจะสำเร็จไหมค่ะ???

ขอความคิดเห็นค่ะ
นา

eiceic

เรื่องมาจาก ผมเป็นบริษัทออกตั๋วเครื่องบิน โดนคนชื่อ อุลัยวัลย์ เกตวงษา โกงเหมือนกัน ห้าหมื่นสามพันบาทถ้วน
ผมมีเบอร์ติดต่อของคนๆ นี้อยู่ปัจจุบันนี้อยู่ (เพราะว่าโทรทวงหนี้อยู่ทุกวัน)

ลองอีเมลมาคุยกันนะครับ ผมก็ปรึกษาเพื่อนทนายของผมอยู่เหมือนกัน eigbo@hotmail.com

เท่าที่ผมรู้ตอนนี้มีผู้เสียหาย 3 คน 1. ตัวผม 2. คุณนา 3. คนไทยอีกคนตอนนี้อยู่เนเธอร์แลนด์ กรณีคล้ายคุณนา

ปล. ปัจจุบันนี้เทอ ปิดออฟฟิตซอย 7/1 แล้วนะครับ เปิดออฟฟิตใหม่ อยู่ฝั่งตรงข้ามโรงพยาบาล บำรุงราช

NA-SP

นาตอบกลับไปแล้วที่อีเมลล์นะคะ
ขอบคุณมากๆ ค่ะ

Quote from: eiceic on May 08, 2009, 07:56:29 AM

เรื่องมาจาก ผมเป็นบริษัทออกตั๋วเครื่องบิน โดนคนชื่อ อุลัยวัลย์ เกตวงษา โกงเหมือนกัน ห้าหมื่นสามพันบาทถ้วน
ผมมีเบอร์ติดต่อของคนๆ นี้อยู่ปัจจุบันนี้อยู่ (เพราะว่าโทรทวงหนี้อยู่ทุกวัน)

ลองอีเมลมาคุยกันนะครับ ผมก็ปรึกษาเพื่อนทนายของผมอยู่เหมือนกัน eigbo@hotmail.com

เท่าที่ผมรู้ตอนนี้มีผู้เสียหาย 3 คน 1. ตัวผม 2. คุณนา 3. คนไทยอีกคนตอนนี้อยู่เนเธอร์แลนด์ กรณีคล้ายคุณนา

ปล. ปัจจุบันนี้เทอ ปิดออฟฟิตซอย 7/1 แล้วนะครับ เปิดออฟฟิตใหม่ อยู่ฝั่งตรงข้ามโรงพยาบาล บำรุงราช