สวัสดีป้าพรและเพื่อนๆค่ะ

Previous topic - Next topic

ยาหยี

สวัสดีค่ะป้าพร ช่ายค่ะช่วงนี้อากาศร้อนมากๆหนูเลยเอาลูกๆเล่นน้ำทุกวันค่ะ อ่างพาสติกนี่แหละค่ะเล่นที่หลังบ้าน สองตัวดำเมี่ยงเลยค่ะ แม่ด้วย

ป้าค่ะเรื่องแพ้เกสรดอกไม่นี่น่าเห็นใจนะค่ะ ตาแดงว่าแย่แล้วยังปวดหัวตามมาอีกแนะ  หนูโชคดีที่ไม่แพ้ค่ะ หนูเห็นพี่สาวหนูเป็นเค้าแพ้แล้วคันตามหน้าตา บางทีบวมเป่งเลยค่ะต้องทานยาแก้แพ้ แย่เลยนะค่ะป้า
 เรื่องสุขภาพนี่เรื่องใหญ่ค่ะป้าถ้าสุขภาพไม่ดี ก็พลอยทำให้ไม่อยากทำอะไรเนอะป้าเนอะ  เข้าใจค่ะเพราะบางทีหนูก็เป็นค่ะ มีอยู่ช่วงหนึ่งปวดขามากๆเลยค่ะ ปวดจนนอนไม่ได้ ไปหาหมอเค้าบอกว่ามีปัญหาเกี่ยวกะกล้ามเนื้อ ให้ไปแธระพีค่ะ ตอนนี้ดีขึ้นมาแล้ว

แต่ตอนเป็นนะค่ะโหยป้าไม่อยากทำไรเลยค่ะ  เรื่องเว๊ปถ้าป้าจะยุติจริงๆคงมีเพื่อนๆหลายคนในนี้เสียดายมากๆเลยละค่ะ

ยาหยี

มิโกะจ๋ามิโกะพี่เห็นใจมิโกะจังเลยค่ะที่มีแม่เป็นเบาหวานเดี๋ยวนี้ถึงขั้นฟอกไต พี่มีประสบกราณ์กะพี่สาวคนโตของพี่มาแล้ว เห็นเค้าเป็นแล้วทรมาน และเศร้าใจสุดๆ ที่แม้แต่เงินก็ยื้อชีวิตพี่สาวพี่เอาไว้ไม่ได้ค่ะ  
 แต่ทำไมคนเอเชียเป็นกันเยอะจังก็ไม่รู้โรคนี้อะค่ะ

ยาหยี

มิโกะที่ดินที่พี่ซื้อทั้งหมด  616 Quadratmeter  
 4 Quadratmeter =1 ตารางวา  
 ประมาณ150ตารางวาค่ะ

พี่เอาลิงค์เรื่องการสร้างบ้านในสวิสฯมาให้อ่านเล่นๆค่ะ มันมีค่าใช้จ่ายเพิ่มมาอีกเยอะแยะหลังจากที่บ้านสร้างเสร็จแล้ว  อีกเพียบค่ะ
 http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=familiebuehlmann&month=05-2006&date=11&group=10&gblog=2