คุณบอมย์ ขอความช่วยเหลือหน่อยค้า

Previous topic - Next topic

แจง

ชอบกรอบนี้ ที่สุดเลยล่ะพ่บอมย์...กลับไทยงวดนี้ เหน็บโปรแกรมดีๆแบบนี้ มาฝากน้องมั่งนะจ๊ะ..ขอบคุณล่วงหน้าคั๊บ  คิคิ

แจง

ชอบกรอบนี้ ที่สุดเลยล่ะพ่บอมย์...กลับไทยงวดนี้ เหน็บโปรแกรมดีๆแบบนี้ มาฝากน้องมั่งนะจ๊ะ..ขอบคุณล่วงหน้าคั๊บ  คิคิ

พี่แนทจ๊ะ

เกตุวดีศรีสมร.....ตัวเองทำแบบนี้ได้ไง....
 ตัวเองเอาส้มตำปูมายั่วเขาได้ไง....ทำได้ไง.....
 อูย....น้ำลายไหลแย้ว.....
 .......
 คารีน่าน่ารักอะ  ขอพี่เหอะ....พี่อยากได้ลูกสาวอะ....
 เอ้า....คะแนนนู๋คารีน่า  เกือบร้อยแล้วนะจ๊ะ...ขอบอก....
 ......

อิจฉา....คู่หวานประจำเว๊บจังเล้ย.....
 เด๋วพี่ไปหากระบอกน้ำมาฉีดตา  ดับไฟริษยาก่อนนะจ๊ะ....
 อิๆๆ
 เห็นน้องมีฟามสุข  พี่ก็มีฟามสุขจ้า.....แซว

พี่แนทเอง

...ฉไวซ์จ๊ะ....ตัวจริงของพี่ตอนนี้  มิสามารถเปิดเผยเรือนร่างได้เลยจ๊ะ......
 ขนาดไม่ได้ทาน "ทีรามิสุ" นะจ๊ะ....
 โอ้ว...แม่เจ้า.....ขึ้นมาเดือนละโลแล้วจ้า....
 .....
 เนี่ยว่าจะขอสูตร....ผอมคงทนจากนู๋แจง  กะนู๋เกตุ...จั๊กกะหน่อย
 โดยเฉพาะรายหลังเนี่ย   ม่ายรู้ทำมั้ย  ผอมเอา  ผอมเอา...อิจฉาหง่ะ
 .....

ทิรามิสุ

ต๊กใจเห็นรูป นึกว่าเป็นตัวเรากำลังส่องกระจก อือๆๆ ไม่ใช่ก้อใกล้เคียงละ  
 เห็นส้มตำข้าวเหนียว อยากจะรู้ว่าหุ่งข้าวเหนียวยังไงอ่ะ ทิรามิสุหุ่งที่ไรแฉะทุกที่

บอมย์

ซาหวักลีจ้าวันเสาร์เช้าแบบว่าท้องฟ้าร้องครืนๆ ด้วยล่ะ  
 ทีรามิสุ ตกลงวันที่เรานัดกันคุณสามีข้อยตกลงโอเคทำต้นตำรับให้ตัวเองนะจ้ะ แต่ห้ามบังคับข้อยกินเด้อ
 หนูแจงจ๋า คิดถึงเหมียนกัลลืมากๆ ด้วยจ้ะ ฟลาวีโอบ่นถึงด้วยนะ อิอิเมื่อ 2 วันก่อนไปบ้านดานี่อีกแล้วด้วย อิจฉาไหมล่ะ 55555  
 -หนูนก หลานสาวฉันมีแผลเพิ่มมาอีกหรือเปล่าจ้ะ เดี๋ยวโตมาปรกวดนาวสาวไทยไม่ได้นะ คิดถึงว้อย แล้วค่อยโทรศัพท์หาแล้วกันนะ โทรบ่อยก็ไม่มีอะไรจะพูด พอไม่โทร 2 วันก็คิดถึงว่ะ
 -หนูเกตุเอาอาหรแบบนี้มายั่วน้ำลายอีกแล้วนะ คนยิ่งใกล้กลับเมืองไทยด้วย ตัวเองหุ่นดีแล้ว มาแกล้งพี่ได้ไงเนี่ย เดี๋ยวทำโทษโดยการขโมยหนูคาริน่าซะนี่55555555
 - พี่แนทจ๋าจ้ะ ไม่เห็นอ้วนเลย บอมย์ส่งเมล์ให้วันนี้นะจ้ะ ห้ามบ่นเดี๋ยวไม่สวยนะจะบอกให้ คิดถึงเหมียนกัลล์ค่ะ

เกตุ

หวัดดีจ้ะฉไวซท์ แก้มใสไม่เลี้ยงง่ายม๊ากกกกกกก วันๆก็เล่นอยู่คนเดียวหิวถึงร้องแม่เลยฉะบายเอิ้กๆๆ  

พี่ปุ๊ยเที่ยวให้สนุกนะจ้ะ // แจงเอาเงินล้านมาให้อิจฉาอีกแร่ะ หวีดกันเข้าปาย หวีดกันเข้าปาย เออแจงต่อพาสเบกิทิดได้ง่ะ เกตุเอาไปต่อมาทิดกัวแล้วยังม่ะยอมส่ง จม. รัก เรียกให้ไปเอารึ๊ย  

พี่แนทจ๋าาาาาาาาา ท่านผู้หาเสียงก้มลงกราบงามๆแทบตัก ขอบพระคุณเป็นอย่างแรง เมื่อไรที่แก้มใสดังกรุณาเตรียมตัวคำถามด้วยนะเค่อะในฐานะคนหาเสียงงิ๊ๆๆ

พี่บอมย์ไม่ต้องห่วงหร๊อกเด๋วกลับเมืองไทยแร่ะ ไปโซ้ยให้เต็มที่เลยพี่จะ 10 ครก ต่อวันก็บ่ยั้น แต่ถ้าขี้แตกนี้ไม่รู้นะก๊ากๆๆ

ทิรามิสุ

ป่านนี้พาสเบ ก้อยังไม่ได้ *วีซ่าที่ในพาส ก้อจะหมดสิ้นเดือนนี้ ไปเที่ยวถ้าโดนตรวจคงมันส์ละตู อธิบายกันปากแหกแน่

แจง

แว้ก ขอสมาเต๊อะ..ขึ้นมาแพ็คคู่อีกแล้วง่ะ..

เกตุสุดาจ๋า..อิจฉาเค้างั้นจิ ที่เค้ามีทั้งเงินล้าน ทั้งพระอาทิตย์ส่วนตัวอ่ะ 5555 ...
 เรื่องต่อพาสเบ.Ausweiss B .นะ ของแจงรอ จดหมายรักจากที่ทำงาน Abeitbewilligung ส่งไปให้ เกมายเด่ Gemeinde ก่อน ไง มันเลยนานเป็น 3 อาทิตย์ โน่นแหน่ะตัว...แบบนี้แหล่ะ คนรักเยอะ แย่งกันเขียนจม.รักให้ใหญ่เลย แบบว่า ช่วยไม่ได้เจงๆ ...55555

พี่บอมย์ สุดที่เลิฟของน้องรัก...น้องก็คิดถึงคุณน้องฟลาวิโอ้..(ฟลาวิโอ้ชอบเรียกเราพี่ง่ะ สวมรอยเลย..ก้ากกก)  เหมียนกัน เด้อค่า...ฝากบอกว่า ไม่แน่ อาจ ไป ueberaschong ถึงที่นะจ๊ะ...

พี่แนทจ๊ะ...แจงขอ อนุญาต เหน็บที่อยู่พี่แนทไว้หน่อยนะจ๊ะ..เผื่อไม่มีตังค์ จะเขียนเมลล์ไปยื้ม...555555555

พี่ ทิรามิสุ จ๊ะ...ตอนแจงไป Ausweiss B ก็ อยู่ระหว่างต่ออายุเหมียนกันจ๊ะ..แต่ไม่มีปัญหา โดนตรวจหรอกจ๊ะ..ไม่ต้องกัวน้า...แต่ถ้าจะข้ามฝั่งไปเที่ยวอิตาลี จั๊กหน่อยก็..แบบใบแต่งงาน ไปด้วยก็ดีจ๊ะ..หุหุ...

คิดถึงเด้ ฉไวซท์..เมื่อไหร่จะมาเที่ยว เบิร์นอีกจ๊ะ..?..คิดฮอดนะตัว..หุหุ

เกตุ

เออพี่ปุ๊ยแต่งตอนไหนง่ะทำไมนานจังเลย ตอนเกตุแต่งเสร็จส่งเอกสารไปให้ใครก็ม่ะรุประมาณทิดเดียวก็ได้แร่ะ แหะๆๆ ตาจามีทำให้ง่ะ แต่ตอนไปเอา ไปเอาคนเดียว  

นั่นดิ๊แจงอยากได้เร็วๆๆง่ะยิ่งหน้าตาเหมือนพี่เลี้ยงเด็กอยู่ด้วย เกิดเจอตรวจแล้วหาว่าไปโมยเด็กมาล่ะซวยเลยเห็นเฮียอ้วนบอกเขาจะเขียนลงในพาสเบให้เราว่ามีลูกง่ะไปไหนจะได้สเบ่ยจึ๊ยหน่อย

เกตุ

เออแจงอีกหน่อย ลืมง่ะช่วงนี้ร้อนเวลานอนนี้รู้สึกพระอาทิตย์ส่องแสงป่ะ แบบว่าแสบตานอนไม่หลับไรเงี้ยงิ๊ๆๆ แต่ไม่อิจฉาหรอกเฟ้ย เกตุก็มีเครื่องทำความร้อนส่วนตัว น่าหนาวนี้สเบ่ยเลยแร่ะ

เกตุ

เออๆ อีกหน่อยก๊ากกกกกก เพิ่งนึกได้ง่ะ พี่ปุ๊ยเกตุแต่งก่อนวีหมด 2 ทิดง่ะ เขาเผื่อเวลามาทำพาสเบให้ 2 ทิด แต่ได้ก่อนวีหมดจ้าเด๋วก็ได้แล้วแร่ะ

ทิรามิสุ

3 อาทิตย์ก่อนนะ พี่ปุ๊ยไปเที่ยวเมืองวินเทอร์ทัวร์ แต่ก่อนไปคนเดียวบ่อยๆๆ ไม่เคยโดนเรียกตรวจ สังสัยหน้าไม่เหมือนคนไทย แต่รอบสุดท้ายไปเดินกะเพื่อนคนไทย โดนเรียกตรวจอ่ะ เกือบตาย เพราะใบเบ ก้อไม่มี แถมพาส ไทย ก้อไม่ได้พก ทั้งตัว มีแค่การ์ดรถไฟลดราคา แบบ 1 ปี เขาเลยโทรเซ็คได้ ไม่งั้นได้ไปทัวร์สถานีตำรวจแน่ๆๆ จึ๊ยๆๆ เสียงโว้ย

ทิรามิสุ

ว่าแต่จะมีใครไปงาน คาราบาวที่ วินเทอร์ทัวร์ป่าว จะได้ไปเจอกัน

เกตุ

อยากไปม๊ากกกกกกกกกกก ขอบอกพี่ปุ๊ยเอ๋ยแต่ติดลูกน้อยกลอยใจเลยต้องอดๆๆๆและอด แต่อยากไปอย่างแรง เกตุน่ะยังไม่เคยโดนตรวจเลยค่ะ แต่เจี๋ยวๆเหมือนกัน แต่โดนตรวจเพราะฮาพแทคนี้เกือบจ๋วยแร่น ก็ซื้อตั๋วฮาพแทคแต่เจือกลืมฮาพแทคไว้ที่บ้าน แต่ดีว่ามีกระดาษถ่ายเอกสารพาสเบติดตัวไปด้วยเขาเลยโทรเช็คศูนย์ได้