News:

ยินดีต้อนรับ สู่ Pall Swiss เว็บบอร์ดตัวใหม่

สมัครสมาชิกใหม่เวปป้าพอล

Previous topic - Next topic

ส้มตำ

หวัดดี..

ส่งผิดน่ะจ้ะ

ส้มตำ

สวัสดี..เกตุไปเปิดบ้านหรือยังวันนี้
 สวัสดีคุณดึ๋ยย์...
 สวัสดีคุณ..toto

ต๋อย

ขอบคุณสำหรับการต้อนรับที่อบอุ่นจ้า ต๋อย อยู่จังหวัดบาเซิลลั้น แต่อยู่ไม่ไกลจากบาเซิล ใครอยากมาเที่ยวหรือมีโอกาสผ่านมาก็แวปมาเยี่ยมกันได้นะจ๊ะ ต๋อยเป็นคนเปิดเผยและเคลียร์  วันนี้เพิ่งกลับจากเรียน ไปเรียนทุกวันจันทร์-ศุกร์ตอนนี้ย่างเข้าอาทิตย์ที่ 7 แล้วแต่ยังงูๆปลาๆอยู่เลย รูปที่โชว์นั่นเป็นปาร์ตี้ฤดูใบไม้ร่วงทางโรงเรียนจัด วันนั้นอาหารนานาชาติเพียบ ยืนคู่กันเป็นผู้จัดการโรงเรียนค้า  

ต๋อย

อ้อคุณโท โท ที่โรงเรียนต๋อยเพื่อนๆที่มาเรียนโดยถือวีซ่านักเรียนมาสามารถทำงานได้ 15 ชั่วโมงต่ออาทิตย์ทำงานนานกว่านั้นไม่ได้ ตำรวจจะจับ แต่งานที่นี่ขึ้นชื่อว่าหาได้ยากมากๆ เราเองก็อยากทำงานด้วยเรียนไปด้วยใจจะขาดแต่ก็ยังหาไม่ได้ ก็เลยทำได้ตอนนี้ก็ตั้งใจเรียนไปก่อน  อ้อป้าพอลต๋อยไม่เก่งเรื่องอาหารเลยค้า ขอบอก กิ้วกิ้ว

pall

ส้มตำๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
 โฮะๆๆเปลี่ยนชื่อเป็นป้าพาลไปแล้วเหรอ...

ต๋อยจ๊ะวันหลังไปบาเซิลจะไปล้มทับนะ...
 ป้าไปแถบนี้บ่อย.....

ส้มตำ

ป้า..พร..หรือ..พาล ?
 บอกหน่อยจ้ะ
 เดี๋ยวทำให้ใหม่

ส้มตำ

เม่วานส้มตำไปกินกาแฟที่..
 ..Gurten...
 ว่าจะไปแวะหาป้า.
 แต่เกรงใจ..
 เลยไม่ไป..
 โอกาสหน้าจะแวะไปเยี่ยมนะจ้ะ

pall

ส้มตำจ๊ะคราวหลังถ้ามาเที่ยวแวะมาบ้านป้าได้เลยอิอิถ้าอยู่
 Gurten ตอนสมัยอยู่บ้านเก่าป้ากับลุงจะเดินจากบ้านขึ้นเขา
 กรูเต้นกัน...สะพายเป้ไปกินอาหารข้างบนและเดินกลับลงมาข้างล่าง
 ส้มตำอยู่แถวไหนจ๊ะ..ป้าชื่อเพาล่าหรือพอลล่าแล้วแต่อารมณ์คนเรียก
 ชอบเดินเขาไหมวันหลังมาเดินแถวบ้านป้าได้นะจะพาเดินเที่ยว

ยินดีต้อนรับจ๊ะ

ส้มตำ

มาบอ่ยๆ..
 บ้านป้าจะพังใหมเนี่ย

ส้มตำ

บ่นดว้ยนะป้า..
 ถ้าบ้านป้าจะพัง..
 หยุดงานยาวน่ะค่ะ..
 ตาหนูเกือบจะเป็นสี่เหลี่ยมแล้ว

จุ๊บ

อิอิ พี่ส้มตำ น่ารักจังเลยอ่ะ มีตัวดุ๊กดิ๊กด้วย ใช้โปรแกรมอะไรค๊า??

โตโต้

สวัสดี พี่ต๋อย, พี่พอล, พี่แจง, พี่ทิรามิสุ, พี่เกตุ, พี่มิโกะ.....เอ...หมดยัง??....
 ดีใจจังที่ทุกคนแวะมาทักทาย ทุกๆคนน่ารักจังเลยครับ
 ดูอบอุ่นดีเนอะ อย่างนี้คงไม่เหงา.....แล้วจะแวะเข้ามาทักทายทุกคนบ่อย ๆ นะคับ.....

ทิรามิสุ

ขอบคุณค้า ตัวหนังสือสวยจัง ไม่รู้ว่าส้มตำอยู่ใกล้บ้านป้า ไม่งั้นนัดไปถล่มพิชช่าบ้านป้าแล้ว ขนมอีก เหลือตั้งเยอะๆๆ ค่ะ ส้มตำ วันหลังไปเจอกันนะ

เกตุ

พี่ส้มตำ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เกตุ ชื่อ เกตุล่า ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกก แบะว่าอยากมีล่ามั้งง่ะ ฮี่ๆๆ

โปเตโต้ (ชอบกิน อิ อิ อิ) มาบ่อยๆนะ จะแวะมารอโปเตโต้ทุกวันเล้ย  
 ไม่มามีงอนนะขอบอก